ปันศิลป์ ปันสุข ชวนไปเดินเที่ยววันหยุดกับงาน "เทศกาลศิลปะอีเลิ้ง" งานเทศกาลศิลปะชุมชน ทุกวันศุกร์-อาทิตย์ ตลอด 3 สัปดาห์ ตั้งแต่วันที่ 2-18 ธันวาคม นี้ 15.00-20.00 น.
![](https://scontent.fbkk7-2.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/318453270_183681704314682_4908412465408115327_n.jpg?stp=dst-jpg_p526x296&_nc_cat=110&ccb=1-7&_nc_sid=730e14&_nc_eui2=AeHJzsrmtUbEmXBY9z3pe3vtale-OgZBfS5qV746BkF9Li6ARUcU8_yrzSPdsPzHtR1xKKCgWCdUgHKlSaGacmHE&_nc_ohc=Sv0P0NjRLgIAX_uLRbQ&_nc_oc=AQn7X9Z2RQnp0YxPV5-V1L6ad9xbucoUD5pikAjeD8oVE_uJoZ3CM4hzHRtRgDdA4tA&_nc_ht=scontent.fbkk7-2.fna&oh=00_AfC4A2H8k2ybUVO4GrPBkbRclKY_C8OZD91zjGCUBQo3lQ&oe=63CD81FF)
“อีเลิ้ง” เคยจัดขึ้นเมื่อ 12 ปีก่อน โดยกลุ่มคนนางเลิ้ง ลุกขึ้นมาฟื้นฟูศิลปะและวัฒนธรรมของชุมชน การกลับมาในครั้งนี้เพื่อสร้างสรรค์พื้นที่ทางศิลปะและวัฒนธรรม สำหรับคนในชุมชน และเชื่อมต่อศิลปิน คนในคนนอกสื่อสารศิลปะกิจกรรมหลากหลายให้เข้าถึงคนหลากหลายกลุ่ม
“อีเลิ้ง” The Experience อยากให้ผู้คนได้มาใช้ช่วงเวลาวันหยุดสุดสัปดาห์ ในเดือนสุดท้ายของปีไปกับกิจกรรม ศิลปะและวัฒนธรรม เพื่อค้นหาแรงบันดาลใจ และความผ่อนคลาย
“อีเลิ้ง” ประกอบไปด้วย 3 กิจกรรม ซึ่งมีที่มาจากเรื่องราว ศิลปะวัฒนธรรมของชุมชน
Workshop ศิลปะและวัฒนธรรม การทอดกล้วยแขกและได้ทดลองขาย และการทำแป้งพวง นำมาประดิษฐ์เป็นปิ่นปักผม
Experience Tour : Legacy of Nang Loeng เดินเที่ยวเรียนรู้ประวัติศาสตร์ วัฒนธรรม ของชุมชนในอดีตและปัจจุบัน ผ่านเรื่องเล่าและการแสดงในสัปดาห์สุดท้ายของเทศกาล
Taste of Nang Loeng สัมผัส "รสชาติ" ของนางเลิ้ง บางรสชาติ คุณอาจคุ้นเคย แต่บางรสชาติ คุณอาจไม่เคยสัมผัสมาก่อนเลยรวมไว้ใน มื้อเย็นหนึ่งของสุดสัปดาห์
ติดตามรายละเอียดและลงทะเบียนเข้าร่วมกิจกรรมทาง Inbox เพจ อีเลิ้ง